((¯`·°»C.R.Y.S.T.A.L Castle«·°´¯))


 
IndexIndex  PortalPortal  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng Nhập  

Share | 
 

 [Profile]Tiểu sử Lưu Diệc Phi

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
bắp_cải
Admin
Admin
avatar

Tổng số bài gửi : 138
Age : 22
Localisation : Lâu đài thuỷ tinh
Registration date : 08/06/2007

Bài gửiTiêu đề: [Profile]Tiểu sử Lưu Diệc Phi   Sat 09 Jun 2007, 20:55


Lưu Diệc Phi

Tên phiên âm:Liu Yi Fei
Tên thật:Liu Qian Mei Zhi
Tên tiếng Anh:Crystal Liu
Tên tiếng Việt:Lưu Diệc Phi
Nick:Qian Qian, Tây Tây
Ngày sinh:25/08/1987
Nơi sinh: Bắc Kinh
Quốc tịch:Mỹ
Nhóm máu:B
Cung hoàng đạo:Xử Nữ
Chiều cao:172cm
Cân nặng:48kg
Học vấn : Khoa diễn xuất - Học viện điện ảnh Bắc Kinh - tốt nghiệp tháng 6/ 2006
Nghề nghiệp: Người mẫu, diễn viên, ca sĩ
Sở thích: Golf, Tennis
Tài năng: Nhảy và chơi piano.
Thành phố yêu thích nhất: New York City
Những địa điểm yêu thích khác: Paris, Dali, China, Los Angeles
Ca sĩ yêu thích: Celine Dion, Faye Wong( Vương Phi)
Diễn viên yêu thích: Audrey Hepburn, Vivian Leigh
Chữ số yêu thích: 6
Đồ ăn yêu thích: Sữa, kẹo, xoài, dưa hấu, Ba Bao Porridge ( 1 loại cháo)
Món quà yêu thích nhất: Crystal Dolls ( búp bê pha lê)
Ghét: Hút thuốc


Các phim truyền hình đã tham gia
--+ Kim phấn thế gia - Story Of Noble Family (Jin Fen Shi Jia) vai Bạch Tú Châu
--+ Thiên Long Bát Bộ - Demi-Gods Semi-Devils (Tian Long Ba Bu) vai Vương Ngữ Yên
--+ Tiên Kiếm kì hiệp truyện - Chinese Paladin (Xian Jian Qi Xia Zhuan) vai Triệu Linh Nhi
--+ Thần điêu hiệp lữ 2006 - Return Of Condor Heroes (Shen Diao Xia Lu) vai Tiểu Long nữ

Các phim điện ảnh đã tham gia
--Love of May
--The Love Winner
--The forbidden Kingdom

_________________


Avatar+Banner credit to: angeLLina @ crystal-yifei.net


Được sửa bởi bắp_cải ngày Wed 04 Jun 2008, 12:29; sửa lần 1.
Về Đầu Trang Go down
Xem lý lịch thành viên http://liuyifeivn.forumonline.biz
bắp_cải
Admin
Admin
avatar

Tổng số bài gửi : 138
Age : 22
Localisation : Lâu đài thuỷ tinh
Registration date : 08/06/2007

Bài gửiTiêu đề: 亦菲简历   Sat 09 Jun 2007, 21:01

姓 名:刘亦菲
原 名:刘茜美子
英文名:Crystal
生 日:1987年8月25日
血 型:B型
星 座:处女座
生 肖:可爱的小兔子
出生地:武汉
国 籍:美国
身 高:170cm
学 历:北京电影学院表演系
职 业:演员
偶 像:费雯丽、奥黛丽.赫本
喜欢的歌星:席琳狄翁、王菲
喜欢的运动:网球、高尔夫球
最喜欢的食物:话梅,奶糖,芒果,西瓜
最喜欢的地方:维也纳,巴黎,大理,洛杉矶
最讨厌的男孩子:抽烟,花言巧语

影视作品:神雕侠侣、仙剑奇侠传、天龙八部、金粉世家、豆蔻年华、恋爱大赢家、五月之恋

Nguồn:http://www.liuyifei.org/ sunny flower

_________________


Avatar+Banner credit to: angeLLina @ crystal-yifei.net
Về Đầu Trang Go down
Xem lý lịch thành viên http://liuyifeivn.forumonline.biz
bắp_cải
Admin
Admin
avatar

Tổng số bài gửi : 138
Age : 22
Localisation : Lâu đài thuỷ tinh
Registration date : 08/06/2007

Bài gửiTiêu đề: [Profile]Liu Yi Fei-Crystal Liu   Sat 09 Jun 2007, 21:06

Name: Crystal Liu Yi Fei (Liu YiFei, Liu Xi Mei Zhi)
Chinese name: 刘亦菲 (劉亦菲, 刘茜美子, 劉茜美子)
Birth name: An Feng 安风
Nickname: Xixi 茜茜, Baozi 包子
Birth date: August 25, 1987
Birth place: Beijing, China
Height: 170cm
Blood Type: B
Education: Beijing Film Academy (graduated 2006)
Languages spoken: Mandarin and English
Profession: Actress and singer
Favorite sports: Golf and tennis
Favorite actresses: Audrey Hepburn and Vivian Leigh
Favorite singers: Amuro Namie and Faye Wong

_________________


Avatar+Banner credit to: angeLLina @ crystal-yifei.net
Về Đầu Trang Go down
Xem lý lịch thành viên http://liuyifeivn.forumonline.biz
Sponsored content




Bài gửiTiêu đề: Re: [Profile]Tiểu sử Lưu Diệc Phi   

Về Đầu Trang Go down
 
[Profile]Tiểu sử Lưu Diệc Phi
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Minh Nhật được GK MasterChef Hà Lan khen ngợi
» [Hoa Ngữ] Chế Tạo Mỹ Nhân

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
((¯`·°»C.R.Y.S.T.A.L Castle«·°´¯)) :: 
Y.I.F.E.I center
 :: Thông tin
-
Chuyển đến